![](https://www.kabinburischool.com/wp-content/uploads/2019/11/1C2E5245-B7DB-49FD-8D14-F9BD86179AE1-724x1024.jpeg)
วันพุธที่ 13 พฤศจิกายน 2562 โรงเรียนกบินทร์บุรี ได้จัดกิจกรรมทัศนศึกษา ประจำปีการศึกษา 2562 ซึ่งในปีนี้ได้จัดกิจกรรมที่สวนสัตว์เปิดเขาเขียว ตำบลบางพระ อำเภอศรีราชา จังหวัดขลบุรีชมการแสดงสัตว์แสนรู้ และสัตว์อื่นๆอีกมากมาย เป็นการเปิดโลกทัศน์ และศึกษาชีวิตความเป็นอยู่ของสัตว์แต่ละสายพันธุ์ ให้กับนักเรียน รวมทั้งพานักเรียนเล่นน้ำชายหาดบางแสนสร้างความสนุก และความประทับใจให้กับนักเรียน
แบบประเมินกิจกรรมทัศนศึกษา 2562